องค์ประธานมูลนิธิจุฬาภรณ์ พระราชทานความช่วยเหลือผู้ประสบภัยหนาว
![](/wp-content/uploads/2023/04/001-4.jpg)
จากสภาพอากาศที่อุณหภูมิลดต่ำลงมากอย่างรวดเร็ว ในภาคตะวันออกเฉียงเหนือของประเทศไทย ส่งผลกระทบต่อชีวิตและความเป็นอยู่ของราษฎรในขณะนี้
![](/wp-content/uploads/2023/05/20_002.jpg)
![](/wp-content/uploads/2023/05/21_003.jpg)
![](/wp-content/uploads/2023/05/22_004.jpg)
ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี องค์ประธานมูลนิธิจุฬาภรณ์ ทรงมีพระเมตตาห่วงใยทุกข์สุขของราษฎรที่กำลังประสบกับสภาพภูมิอากาศที่หนาวเย็น จึงทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้นายดำรง รัตนพานิช รองประธานสถาบันวิจัยจุฬาภรณ์ ฝ่ายกิจกรรมพิเศษ พลเอกชาญ บุญประเสริฐ ผู้ช่วยประธานสถาบันวิจัยจุฬาภรณ์ ฝ่ายกิจกรรมพิเศษ และนายบัญชา เตชะสกุล ผู้อำนวย การสำนักกิจกรรมพิเศษ เชิญถุงยังชีพพระราชทานจำนวน 1,500 ชุด ไปมอบให้แก่ราษฎรในพื้นที่ ตลอดจนจัดหน่วยแพทย์เคลื่อนที่จากโรงพยาบาลจุฬาภรณ์ ไปให้ บริการตรวจรักษาสุขภาพทั่วไปแก่ราษฎรในพื้นที่จังหวัดเลย อุตรดิตถ์ และพิษณุโลก ระหว่างวันที่ 14 – 17 ธันวาคม 2557 ทั้งนี้ เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนในเบื้องต้น ยังความปลาบปลื้ม และซาบซึ้งในพระกรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นหาที่สุดมิได้
![](/wp-content/uploads/2023/05/10_005.jpg)
![](/wp-content/uploads/2023/05/9_006.jpg)
![](/wp-content/uploads/2023/05/8_007.jpg)
![](/wp-content/uploads/2023/05/7_008.jpg)
สำนักองค์ประธาน