งานกีฬาสี 3C สานสัมพันธ์ ครั้งที่ 2 ประจำปี พ.ศ.2558
เมื่อวันศุกร์ที่ 3 เมษายน 2558 มูลนิธิจุฬาภรณ์ ได้จัดกิจกรรมงานกีฬาสี 3C สานสัมพันธ์ ครั้งที่ 2 ขึ้น ณ บริเวณด้านหน้าอาคารวิทยาศาสตร์การแพทย์ โดยได้รับเกียรติจาก ศ.นพ. นิธิ มหานนท์ รองประธานกรรมการ บริหาร โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ และผู้อำนวยการโรงพยาบาลจุฬาภรณ์ เป็นประธานในพิธี
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/001.jpg)
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/002.jpg)
โดยกิจกรรมนี้ เป็นการแข่งขันกีฬาสีภายในของหน่วยงานภายใต้มูลนิธิจุฬาภรณ์ อันประกอบด้วย สถาบันวิจัยจุฬาภรณ์ (CRI) โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ (CCC) และสถาบันบัณฑิตศึกษาจุฬาภรณ์ (CGI) ซึ่งในปีนี้ โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ ได้เป็นเจ้าภาพในการดำเนินการจัดงาน เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกาย ความรัก ความสามัคคี และการเชื่อมความสัมพันธ์ที่ดีต่อกัน
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/003.jpg)
ทั้งนี้ ได้จัดแบ่งบุคลากรจากทั้ง 3 สถาบันออกเป็น 4 สี คือ แสด ชมพู ฟ้า และเขียว และจัดให้มีการแข่งขันกีฬาประเภทต่างๆ เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ต่อกัน ในบรรยากาศของงานท่ามกลางสีสันของขบวนพาเหรด และกองเชียร์ ที่ปีนี้จัดมาอย่างยิ่งใหญ่สุดอลังการภายใต้แนวคิด ประเพณี วัฒนธรรมและการละเล่น 4 ภาคของไทย โดยสีชมพู สืบสานประเพณีวัฒนธรรมของภาคใต้, สีฟ้า
ร่วมอนุรักษ์ประเพณีวัฒนธรรมของภาคเหนือ, สีเขียว แสดงถึงอารยธรรมของทางภาคกลาง, สีแสด ถ่ายทอดประเพณีวัฒนธรรมทางภาคอีสาน และการแข่งขันกีฬา วอลเลย์บอล ฟุตซอล เทเบิลเทนนิส แบดมินตัน และกิจกรรมสันทนาการ
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/004.jpg)
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/005.jpg)
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/006.jpg)
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/007.jpg)
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/008.jpg)
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/009.jpg)
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/010.jpg)
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/011.jpg)
ผศ.เภสัชกร สมเกียรติ รุจิรวัฒน์ ที่ปรึกษาผู้ทรงคุณวุฒิด้านเภสัชกรรม โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ ประธานคณะกรรมการจัดงาน กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดงาน
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/012.jpg)
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/013.jpg)
นายบัญชา เตชะสกุล ผู้อำนวยการสำนักกิจกรรมพิเศษ ในฐานะนักกีฬาอาวุโส นำนักกีฬากล่าวปฏิญาณตน (เพลงกราวกีฬา)
![](https://www.cri.or.th/data/img/pr/2015/04/20/014.jpg)